*DoT च्या सहसचिव (प्रशासन) यांच्यासोबत AUAB ची बैठक*: BSNL च्या सर्व युनियन्स आणि असोसिएशन्सच्या (AUAB) नेत्यांनी DoT चे सहसचिव (प्रशासन) *श्री. के. बालाजी* यांची भेट घेतली; यावेळी DoT चे संचालक (PSU) *श्री. रायती माधव राव* हे देखील उपस्थित होते.
AUAB च्या प्रतिनिधींमध्ये *श्री. सी. सिंग* (अध्यक्ष, AUAB आणि सरचिटणीस, NFTE), *श्री. अनिमेष मित्रा* (संयोजक, AUAB आणि सरचिटणीस, BSNLEU), *श्री. एम. एस. अडसूळ* (सरचिटणीस, SNEA) आणि *श्री. एन. डी. राम* (माजी सरचिटणीस आणि मुख्य संरक्षक, SEWA BSNL) यांचा समावेश होता.
सुरुवातीला, आम्ही BSNL कर्मचाऱ्यांसाठी तिसऱ्या PRC (वेतन पुनरावलोकन समिती) / वेतन वाटाघाटींना मंजुरी मिळण्याबाबतचे निवेदन सादर केले. चर्चेदरम्यान, आम्ही BSNL साठी 'परवडण्याची क्षमता' (affordability clause) ही अट लागू न करता वेतन सुधारणेची मागणी पुष्टी करण्यासाठी आवश्यक सर्व कागदपत्रे सादर केली; ही मागणी न्याय्य आहे कारण BSNL ही भारत सरकारची एक धोरणात्मक PSU (सार्वजनिक क्षेत्रातील उपक्रम) आहे, जी नफा-तोट्याचा विचार न करता सरकारी प्रकल्प राबवते.
आम्ही खालील मुद्द्यांवर फलदायी चर्चा केली:
१. युनियन्सनी मागणी केलेल्या वेतन वाटाघाटींची सद्यस्थिती आणि मंजुरी.
२. तिसऱ्या PRC ला मंजुरी मिळण्याबाबतची विनंती.
३. पेन्शन पुनरावलोकनाशी संबंधित मुद्दे.
४. 'लॅटरल एन्ट्री' (बाह्य भरती) थांबवणे — जसे की वित्त विभागात कंत्राटी GM ची भरती आणि SET भरती — तसेच BSNL च्या प्रत्यक्ष गरजांच्या आधारे अशा कोणत्याही भरतीचा आढावा घेण्याची आवश्यकता.
५. BSNL ची वाढ आणि विकास यासंबंधीचे मुद्दे, तसेच BSNL कर्मचाऱ्यांशी संबंधित इतर HR (मानव संसाधन) विषयक बाबी.
बैठक १६:१५ वाजता सुरू झाली आणि १७:२० वाजता सकारात्मक वातावरणात संपन्न झाली; आम्हाला या मुद्द्यांबाबत अनुकूल घडामोडींची अपेक्षा आहे. बैठकीचा पुढील तपशील लवकरच कळवला जाईल.
-AUAB CHQ